Rolls-Royce Ghost V12
Giá bán: 31,391,000,000₫
| Dòng xe | Rolls Royce Ghost |
|---|---|
| Kiểu dáng | Sedan |
| Động cơ | 6592 cc |
| Số chỗ | 5 chỗ |
| Hộp số | Tự động |
| Dẫn động | RWD |
Rolls-Royce Ghost V12 là mẫu xe Sedan Nhập khẩu của hãng xe Rolls Royce tại Việt Nam, đây là dòng xe 5 chỗ với hộp số Tự động. Rolls-Royce Ghost V12 sử dụng nhiên liệu là Xăng với dung tích bình chứa là 82,5 Lít cùng mức tiêu thụ nhiên liệu trung bình vào khoảng 16.8L/100KM trên đường hỗn hợp. Giá bán đề xuất của Rolls-Royce Ghost V12 là khoảng 31.391.000.000 đ
Giá lăn bánh Rolls-Royce Ghost V12 tháng 04/2026
| Giá bán | 31,391,000,000₫ |
|---|---|
| Phí trước bạ (10%) | 3,139,100,000 đ |
| Phí đăng kiểm lưu hành | 240,000 đ |
| Phí bảo trì đường bộ | 1,560,000 đ |
| Bảo hiểm dân sự | 480,700 đ |
| Phí biển số | 1,000,000 đ |
| Giá lăn bánh tại Việt Nam | 34,533,380,700 đ |
Tổng quan
| Hãng xe | Rolls Royce |
|---|---|
| Xuất xứ | Nhập khẩu |
| Kiểu dáng | Sedan |
| Số chỗ | 5 chỗ |
| Động cơ | 6592 cc |
| Mô-men xoắn | 820 Nm @ 1500 rpm |
| Hộp số | Tự động |
|---|---|
| Công suất tối đa | 420 kW @ 5250 rpm |
| Dẫn động | RWD |
| Nhiên liệu | Xăng |
| Dung tích bình | 82 Lít |
Động cơ & Khung xe
| Kích thước | RWD |
|---|---|
| Chiều dài cơ sở | 3294.4 mm |
| Chiều rộng cơ sở trước | 1623.1 mm |
| Chiều rộng cơ sở sau | 1661.2 mm |
| Khoảng sáng gầm xe | |
| Bán kính vòng quay tối thiểu | 7 m |
| Trọng lượng không tải | 2434.9 kg |
| Mức tiêu thụ trung bình | 16.8L/100KM |
| Tiêu thụ nhiên liệu trong đô thị | 19.6 |
| Tiêu thụ nhiên liệu ngoài đô thị | 13.07 |
| Chi tiết động cơ | Twin Turbo Premium Unleaded V-12 |
| Hệ thống truyền động | Cầu sau - RWD |
| Số xy lanh | 13.07 |
| Bố trí xy lanh | V |
| Hệ thống nhiên liệu | Gasoline Direct Injection |
| Tỉ số nén | 10 |
